นิตยสารเจาะสนามนก ครบเครื่องเรื่องนกแข่ง นกหัวจุก นกเขาชวา นกเขาใหญ่ นกบินหลาดง วางแผงทุกเดือน หาซื้อได้ตามร้านขายหนังสือทั่วประเทศ
เจาะสนามนก :: ดูกระทู้ - ขอความอนุเคราะห์เกี่ยวกับรูปภาพนกหัวจุกหน่อยนะครับเพื่อนๆ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

ขอความอนุเคราะห์เกี่ยวกับรูปภาพนกหัวจุกหน่อยนะครับเพื่อนๆ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    เจาะสนามนก หน้ากระดานข่าวหลัก -> นกหัวจุกทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
จุกหมอแคน
สมาชิกกิติมศักดิ์

เข้าร่วมเมื่อ: 29/08/2008
ตอบ: 132

ตอบตอบ: 04/09/2008 9:43 pm    ชื่อกระทู้: ขอความอนุเคราะห์เกี่ยวกับรูปภาพนกหัวจุกหน่อยนะครับเพื่อนๆ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เรื่องของเรื่องคือว่าอยากได้รูปนกหัวจุกไปปักเป็นโลโก้ชมรมนกกรงหัวจุกขอนแก่นอ่ะครับ
เคยไปค้นดูแล้วยังไม่มีภาพถูกใจเท่าไหร่อ่ะครับเลยอยากจะขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิกที่พอจะมีภาพที่ถ่ายเก็บเอาไว้มาแบ่งปันกันบ้างนะครับมีรูปนกสวยๆอย่าเก็บไว้ชมคน
เดียวนะครับ....
ด้วยความขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ปล.ถ้าเสร็จแล้วยังงัยจะเอาโลโก้ชมรมมาให้ชมนะครับ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
ร้านกรงใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 27/08/2008
ตอบ: 55

ตอบตอบ: 04/09/2008 11:53 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอาแบไหนง่ะเพ่
เอกซันเดย์
จุกหมอแคน

ตอบตอบ: 05/09/2008 9:30 pm    ชื่อกระทู้: ขอบคุณครับคุณเอก... ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อยากได้แนวกำลังกางปีกเกาะกิ่งไม้ครับแบบธรรมชาติครับเพราะจาเอาไปจ้างเค้าทำบล๊อคปักครับคือแนวความคิดคือว่าเป็นนกหัวจุกกางปีกเกาะอยู่บนขอนไม้ซึ่งขอนไม้เนี่ยเป็นสัญลักษณ์ประจำจังหวัดขอนแก่นอ่ะครับไว้ถ้าได้รูปจากคุณเอกหรือเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆเร็วเท่าไหร่ยิ่งดีครับทำเสร็จปักเสร็จเมื่อไหร่จะรีบนำมาให้ชมครับเผื่อจาได้เป็นตราประจำชมรมนกหัวจุกประจำจังหวัดขอนแก่นครับ
ขอบคุณคุณเอกล่วงหน้าครับกะเพื่อรสมาชิกท่านอื่นๆล่วงหน้าครับ Wink
นกจุกน้อย
สมาชิกคนใหม่ที่น่ารัก

ตอบ: 39

ตอบตอบ: 06/09/2008 12:07 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอางี้ครับ.....ผมก็คนขอนแก่นครับ เพียงแต่มาอยู่กรุงเทพฯนานมากแล้วครับ ไม่ทราบจะสมัครสมาชิกอย่างไรครับ พอดีผมมีภาพนกกางปีกไว้หลายภาพ(จริงๆแล้วถ่ายให้ใหม่ตามที่อยากได้ก็ได้นะครับ) และมีโลโก้ที่ทำไว้เล่นๆหลายอัน ถ้าสนใจงานart workที่ผมทำไว้ ยินดียกให้เลยครับ ขออีเมลล์ด้วยครับ แล้วจะส่งให้พิจารณาครับ..
น้อย

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 02, 2008
ตอบ: 73

ตอบตอบ: 06/09/2008 6:39 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลงรูปแบ่งกันชมมั่งสิครับ..... Laughing
หลวงพี่นกสีโอวัลติน2
คุณคือชีวิตและจิตใจของเวปเรา

ตอบ: 570

ตอบตอบ: 08/09/2008 12:10 am    ชื่อกระทู้: แบบนี้แหล่มสุดแล้ว ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

หาได้เท่านี้แนะนำ ชอบเด็ดเลือกดูเอาครับ ท่าน จุกหมอแคน ทำเสร็จแล้วอย่าลืม
ขนาด172ผืนนะครับ อิอิ

ตอบตอบ: 08/09/2008 12:13 am    ชื่อกระทู้: 123 ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชอบตัวหนังสือแบบนี้ ท่าน จุกหมอแคน นำไปแก้ใขใหม่ จะออกมาดีมาก

ตอบตอบ: 08/09/2008 12:15 am    ชื่อกระทู้: นำเสนอ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่ชอบใจเอาตัวนี้มะ 5555555555

ตอบตอบ: 08/09/2008 12:21 am    ชื่อกระทู้: Re: นำเสนอ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

หลวงพี่นกสีโอวัลติน2 บันทึก:
ไม่ชอบใจเอาตัวนี้มะ 5555555555

น่าเสียดายนกเล่นแต่สากล เอาไปเล่น 4ยก8ดอก ไม่ใช่ทางของเขาเลยไม่ประสพผลสำเร็จ
เข้าชิงได้แต่8ดอก 2 ครั้งติดๆ ไม่ใช่ทางของเขา แบบ ที่ ท่าน จุกหมอแคน ว่าจริงๆ
เพราะเวลา 4ยก8ดอกแค่ 30 วินาที สากล 45-55 วินาที ผมจะหลุดเล่น 4ยก8ดอก กลับเข้าเส้นทางเดิมของเขาดีก่าว สากล แน่นอน เจ้าทองปัดเป็นขวัญใจ ชาวชมรมนวลน้อยฯ เอกมัย30
สอบถามข้อเท็จจริงได้ ที่บังทีเจ้าของสนาม 087-999-6587 บังที
nu_aum
สมาชิกคนใหม่ที่น่ารัก

เข้าร่วมเมื่อ: 01/09/2008
ตอบ: 37

ตอบตอบ: 08/09/2008 12:32 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่รู้ว่าจะถูกใจหรือเปล่านะคะ แบ่ง ๆ กันไป ใช้เป็นแบบปักผ้าคลุมกรงเหมือนกันจ้า

คำจำกัดความ:
 ขนาดไฟล์:  16.95 กิโลไบต์
 เข้าชม:  4831 ครั้ง

คำจำกัดความ:
 ขนาดไฟล์:  5.13 กิโลไบต์
 เข้าชม:  4831 ครั้ง

jong

เข้าร่วมเมื่อ: 22/08/2008
ตอบ: 133

ตอบตอบ: 08/09/2008 12:55 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมว่าภาพที่คุณ..nu_aum..ให้มาเข้าท่าดีนะครับ...ผมลองขยายภาพให้ดูครับ...ขออนุญาติคุณ nu_aum..มา..ณ.ที่นี้ด้วยครับ.
จุกหมอแคน

ตอบตอบ: 08/09/2008 10:02 pm    ชื่อกระทู้: ขอบพระคุณสำหรับภาพสวยๆครับแต่ขออีก... ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบพระคุณมากๆนะครับสำหรับรูปนกสวยๆแต่งัยก้อถ้ามีอีกก้อส่งมาอีกนะครับอยากได้ตัวอย่างที่ดีที่สุดครับพี่น้อง...
สำหรับท่านนกหลวงพี่เชื่อป่ะละว่าม่ายใช่ทางเจ้าทองปัดอย่างเจ้าทองปัดต้องสากลถึงจามีลุ้น
ฝาดดูแลไปก่อนนะครับเด่ว21เจอกันครับ...
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    เจาะสนามนก หน้ากระดานข่าวหลัก -> นกหัวจุกทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้